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MAMLAKA YA MASOKO YA MITAJI NA DHAMANA 

 

KUWA MWEKEZAJI MAKINI 

 

Ufahamu wa Uwekezaji 

Sisi kwenye Mamlaka ya Masoko ya 

Mitaji na Dhamana tunaamini kwamba 

uelewa wa mwekezaji unapaswa 

kutangulia uamuzi wa kuwekeza na 

kwamba ufahamu ni njia nzuri sana ya 

kumlinda mwekezaji.  

MWEKEZAJI MAKINI husoma taarifa 

muhimu za vitega uchumi alivyonavyo 

au anavyokusudia kuwekeza. Vilevile 

hutafuta ushauri wa uwekezaji toka kwa 

Washauri wa Uwekezaji, Wachuuzi, 

Madalali wa DSE na wataalamu wengine 

wenye leseni zinazohusika. 

 

Kujenga Wigo wa Wawekezaji 

Wenye Ufahamu 

MWEKEZAJI MAKINI katika masoko ya 

mitaji anajua haki zake na anaelewa jinsi 

masoko ya mitaji yanavyofanya kazi. Ni 

muhimu kwa mwekezaji kujua mambo 

ya msingi na taratibu za bidhaa 

anazonunua kupitia masoko ya mitaji. 

MWEKEZAJI MAKINI hujifunza kuhusu 

masoko ya mitaji. 

Mpango wa Kuwekeza 

Kushinda vita ni lazima uwe na mpango 

wa vita. Ili kufanya ndoto zako za 

uwekezaji kuwa kweli, unahitaji mpango 

wa uwekezaji. Mipango ya uwekezaji 

humsaidia MWEKEZAJI MAKINI kupanga 

malengo yake ya kifedha na kufanyia 

kazi mpango huo ili kufikia malengo 

yake. Kuwa MWEKEZAJI MAKINI kwa 

kupanga shughuli zako za uwekezaji. 

 

 

 



Hatari na Faida kwa Mwekezaji 

MWEKEZAJI MAKINI huwa mwangalifu 

na hufikiria kuhusu hatari ya kupata 

hasara katika hatua yoyote ya faida. 

 

Kwa ujumla jinsi uwezekano wa kupata 

faida kubwa unavyoongezeka ndivyo 

jinsi hatari ya kupata hasara inavyokuwa 

kubwa pia. Kabla ya kutafuta vitega 

uchumi ambavyo vinaelekea kutoa faida 

kubwa fikiria hatari ya kupata hasara 

unayoweza kukumbana nayo pia. 

MWEKEZAJI MAKINI haweki mayai yake 

yote kwenye kikapu kimoja. Njia 

mojawapo ya kupunguza hatari ya 

kupata hasara katika uwekezaji ni kuwa 

na mseto wa vitega uchumi kwa 

kuwekeza kwenye rasilimali tofauti 

mfano kuwekeza kwenye hisa za 

kampuni mbalimbali, hatifungani 

pamoja na mifuko ya uwekezaji wa 

pamoja. 

Simamia Vitega Uchumi Vyako 

Mpango wa uwekezaji unapopangwa na 

kutekelezwa haupaswi kuachwa bila 

kusimamiwa. Unatakiwa kuwa macho na 

mseto wako wa uwekezaji ili kujua 

maendeleo yake na ikiwa unahitaji 

marekebisho kulingana na hali halisi ya 

soko au maisha yako yanavyobadilika. 

MWEKEZAJI MAKINI siku zote anapanga 

lini aingie, atoke au abakie kwenye 

uwekezaji. 
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MAMLAKA YA MASOKO YA MITAJI NA 

DHAMANA 

Afisa Mtendaji Mkuu 
Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana 

Ghorofa ya 6, Jengo la PSSSF Tower, 
Makutano ya Mtaa wa Ohio na Garden, 

S.L.P. 75713 Dar es Salaam, 
Simu: +255 22 2114959 / 61 

Faksi: +255 22 2113846 
 

Barua pepe: info@cmsa.go.tz 
 

Tovuti: www.cmsa.go.tz 


